Matsalolin da aka saba fuskanta da kuma ingantawa a cikin injinan CNC

IMG_7339
IMG_7341
heixian

Kashi na 1

Lalacewar kayan aiki:

heixian

dalili:
1) Don yin amfani da abin yanka, kayan aikin ba su da ƙarfi sosai kuma suna da tsayi ko ƙanƙanta sosai, wanda ke sa kayan aikin ya yi tsalle.
2) Aiki mara kyau da mai aiki ke yi.
3) Ragewar yankewa mara daidaito (misali: bar 0.5 a gefen saman lanƙwasa da 0.15 a ƙasa) 4) Sigogi marasa dacewa na yankewa (misali: haƙurin ya yi yawa, saitin SF yana da sauri sosai, da sauransu)
inganta:
1) Yi amfani da ƙa'idar yankewa: yana iya zama babba amma ba ƙarami ba, yana iya zama gajere amma ba tsayi ba.
2) Ƙara tsarin tsaftace kusurwa, kuma yi ƙoƙarin kiyaye gefen daidai gwargwado (gefen da ke gefe da ƙasa ya kamata ya kasance daidai).
3) Daidaita sigogin yankewa daidai kuma a zagaye kusurwoyi tare da manyan gefuna.
4) Ta amfani da aikin SF na kayan aikin injin, mai aiki zai iya daidaita saurin don cimma mafi kyawun tasirin yanke kayan aikin injin.

heixian

Kashi na 2

Matsalar saita kayan aiki

 

heixian

dalili:
1) Mai aiki ba daidai ba ne lokacin da yake aiki da hannu.
2) An matse kayan aikin ba daidai ba.
3) Ruwan da ke kan abin yanka mai tashi ba daidai ba ne (abin yanka mai tashi da kansa yana da wasu kurakurai).
4) Akwai kuskure tsakanin mai yanke R, mai yanke flat da mai yanke tashi.
inganta:
1) Ya kamata a riƙa duba ayyukan hannu akai-akai, kuma a saita kayan aikin a daidai wurin da zai yiwu.
2) Lokacin shigar da kayan aikin, a busa shi da bindiga mai iska ko a goge shi da tsumma.
3) Idan ana buƙatar auna ruwan wukake da ke kan abin yanka mai tashi a kan maƙallin kayan aiki kuma an goge saman ƙasan, ana iya amfani da ruwan wukake.
4) Tsarin saita kayan aiki daban zai iya guje wa kurakurai tsakanin mai yanke R, mai yanke flat da mai yanke tashi.

heixian

Kashi na 3

Shirye-shiryen Collider

heixian

dalili:
1) Tsayin aminci bai isa ba ko kuma bai daidaita ba (mai yankewa ko maƙallin ya buga kayan aikin yayin ciyarwa mai sauri G00).
2) An rubuta kayan aikin da ke cikin jerin shirye-shiryen da ainihin kayan aikin shirin ba daidai ba.
3) An rubuta tsawon kayan aiki (tsawon ruwan wuka) da ainihin zurfin sarrafawa akan takardar shirin ba daidai ba.
4) An rubuta zurfin ɗaukowar axis na Z da ainihin ɗaukowar axis na Z ba daidai ba a kan takardar shirin.
5) An saita daidaitattun bayanai ba daidai ba yayin shirye-shirye.
inganta:
1) A auna tsayin kayan aikin daidai kuma a tabbatar da cewa tsayin da ba shi da haɗari yana sama da kayan aikin.
2) Dole ne kayan aikin da ke cikin jerin shirye-shiryen su yi daidai da ainihin kayan aikin shirye-shiryen (yi ƙoƙarin amfani da jerin shirye-shirye ta atomatik ko amfani da hotuna don samar da jerin shirye-shirye).
3) Auna ainihin zurfin sarrafawa akan kayan aikin, kuma a rubuta a sarari tsawon da tsawon ruwan wukake na kayan aikin akan takardar shirin (gabaɗaya tsawon matse kayan aikin ya fi girman 2-3MM sama da kayan aikin, kuma tsawon ruwan wukake shine 0.5-1.0MM).
4) Ɗauki ainihin lambar Z-axis ɗin da ke kan aikin kuma rubuta ta a sarari a kan takardar shirin. (Wannan aikin gabaɗaya ana rubuta shi da hannu kuma yana buƙatar a sake duba shi akai-akai).

heixian

Kashi na 4

Mai Aiki da Collider

heixian

dalili:
1) Kuskuren saita kayan aikin Z axis mai zurfi ·.
2) An buga adadin maki kuma aikin bai yi daidai ba (kamar: ɗaukowa gefe ɗaya ba tare da radius na ciyarwa ba, da sauransu).
3) Yi amfani da kayan aiki mara kyau (misali: yi amfani da kayan aikin D4 tare da kayan aikin D10 don sarrafawa).
4) Shirin ya yi kuskure (misali: A7.NC ya tafi A9.NC).
5) Tayar hannu tana juyawa a daidai alkibla yayin aiki da hannu.
6) Danna alkiblar da ba daidai ba yayin da ake tafiya da hannu cikin sauri (misali: -X danna + X).
inganta:
1) Lokacin yin saitin kayan aikin Z-axis mai zurfi, dole ne a kula da inda ake saita kayan aikin. (Ƙasa, saman sama, saman bincike, da sauransu).
2) Duba adadin bugun da ayyukan da aka yi akai-akai bayan an kammala.
3) Lokacin shigar da kayan aikin, a maimaita duba shi tare da takardar shirin da shirin kafin shigar da shi.
4) Dole ne a bi shirin ɗaya bayan ɗaya bisa tsari.
5) Lokacin amfani da aikin hannu, mai aiki da kansa dole ne ya inganta ƙwarewarsa wajen sarrafa kayan aikin injin.
6) Lokacin da kake motsi da hannu da sauri, da farko zaka iya ɗaga axis ɗin Z zuwa wurin aiki kafin ka motsa.

heixian

Kashi na 5

Daidaiton saman

heixian

dalili:
1) Sigogin yankewa ba su da ma'ana kuma saman aikin yana da kauri.
2) Ba a yi amfani da kayan aikin da kyau ba.
3) Mannewar kayan aiki ya yi tsayi sosai kuma sharewar ruwan wuka ya yi tsayi sosai.
4) Cire guntu, hura iska, da kuma wanke mai ba su da kyau.
5) Hanyar ciyar da kayan aikin shirye-shirye (zaka iya ƙoƙarin yin la'akari da niƙa ƙasa).
6) Kayan aikin yana da burrs.
inganta:
1) Yanke sigogi, haƙuri, rangwame, saurin gudu da saitunan ciyarwa dole ne su kasance masu dacewa.
2) Kayan aikin yana buƙatar mai aiki ya duba ya kuma maye gurbinsa lokaci zuwa lokaci.
3) Lokacin da ake danne kayan aikin, ana buƙatar mai aiki ya kiyaye maƙallin a gajarce gwargwadon iko, kuma kada ruwan wuka ya yi tsayi sosai don guje wa iska.
4) Don yankewa da wukake masu lebur, wukake na R, da kuma wukake masu zagaye a hanci, dole ne saituna na sauri da ciyarwa su kasance masu dacewa.
5) Aikin yana da burrs: Yana da alaƙa kai tsaye da kayan aikin injinmu, kayan aiki, da hanyar ciyar da kayan aiki, don haka muna buƙatar fahimtar aikin kayan aikin injin kuma mu rama gefuna da burrs.

heixian

Kashi na 6

gefen guntu

heixian

1) Ciyar da abinci da sauri--a rage gudu zuwa ga saurin ciyarwa mai dacewa.
2) Abincin yana da sauri sosai a farkon yankewa -- rage saurin ciyarwa a farkon yankewa.
3) Matsewa (kayan aiki) - matsewa.
4) Matsewa mai sassauƙa (aiki) - matsewa.
5) Rashin isasshen tauri (kayan aiki) - Yi amfani da kayan aikin da aka yarda da shi mafi guntu, matse hannun sosai, sannan ka gwada niƙa shi.
6) Gefen kayan aikin ya yi kaifi sosai - canza kusurwar gefen yankewa mai rauni, gefen farko.
7) Kayan aikin injin da abin riƙe kayan aiki ba su da ƙarfi sosai - yi amfani da kayan aikin injin da abin riƙe kayan aiki mai ƙarfi.

heixian

Sashe na 7

lalacewa da tsagewa

heixian

1) Saurin injin yana da sauri sosai - rage gudu sannan a ƙara isasshen ruwan sanyi.
2) Kayayyakin da aka taurare - yi amfani da kayan aikin yankan zamani da kayan aiki, da kuma ƙara hanyoyin magance saman.
3) Mannewar guntu - canza saurin ciyarwa, girman guntu ko amfani da man sanyaya ko bindigar iska don tsaftace guntu.
4) Saurin ciyarwa bai dace ba (ƙanana sosai) - ƙara saurin ciyarwa sannan a gwada niƙawa a hankali.
5) Kusurwar yankewa ba ta dace ba -- canza ta zuwa kusurwar yankewa da ta dace.
6) Babban kusurwar taimako na kayan aikin ya yi ƙanƙanta - canza shi zuwa babban kusurwar taimako.

heixian

Kashi na 8

tsarin girgiza

heixian

1) Saurin ciyarwa da yankan suna da sauri sosai -- gyara saurin ciyarwa da yankan
2) Rashin isasshen tauri (kayan aikin injina da mai riƙe kayan aiki) - yi amfani da kayan aikin injina da masu riƙe kayan aiki mafi kyau ko canza yanayin yankewa
3) Kusurwar taimako ta yi girma sosai - canza ta zuwa ƙaramin kusurwar taimako sannan a sarrafa gefen (yi amfani da wheatstone don kaɗa gefen sau ɗaya)
4) Matsewa a hankali -- matse aikin
5) Yi la'akari da saurin gudu da adadin ciyarwa
Alaƙar da ke tsakanin abubuwa uku na gudu, ciyarwa da zurfin yankewa ita ce mafi mahimmanci wajen tantance tasirin yankewa. Rashin ciyarwa da saurin da bai dace ba galibi yakan haifar da raguwar samarwa, rashin ingancin kayan aiki, da kuma mummunan lalacewar kayan aiki.


Lokacin Saƙo: Janairu-03-2024

Aika mana da sakonka:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi