1. Girman ramin ramin ƙasan ya yi ƙanƙanta sosai
Misali, lokacin sarrafa zare M5×0.5 na kayan ƙarfe, ya kamata a yi amfani da ramin haƙa rami mai diamita 4.5mm don yin ramin ƙasa tare da famfon yankewa. Idan aka yi amfani da ramin haƙa rami mai girman 4.2mm ba daidai ba don yin ramin ƙasa, ɓangaren da ake buƙatar yankewa ta hanyar amfani da shitaɓawaBabu makawa zai ƙaru yayin taɓawa., wanda hakan ke karya famfon. Ana ba da shawarar a zaɓi madaidaicin diamita na ramin ƙasa bisa ga nau'in famfon da kayan aikin famfon. Idan babu cikakken injin haƙa rami, za ku iya zaɓar mafi girma.
2. Magance matsalar kayan aiki
Kayan da aka yi amfani da shi wajen yin famfo ba shi da tsarki, kuma akwai tabo ko ramuka masu tauri a wasu sassa, wanda hakan zai sa famfon ya rasa daidaitonsa kuma ya karye nan take.
3. Kayan aikin injin bai cika buƙatun daidaito nataɓawa
Kayan aikin injin da jikin mannewa suma suna da matuƙar muhimmanci, musamman ga famfo masu inganci, wani takamaiman kayan aikin injin da jikin mannewa ne kawai zai iya yin aikin famfo. Abu ne da aka saba gani cewa mannewa bai isa ba. A farkon mannewa, wurin farawa na famfo ba daidai ba ne, wato, axis na spindle bai daidaita da tsakiyar ramin ƙasa ba, kuma ƙarfin juyi ya yi yawa yayin aikin mannewa, wanda shine babban dalilin karyewar famfon.

4. Ingancin ruwan yankewa da man shafawa ba shi da kyau
Akwai matsaloli game da ingancin ruwan yankewa da man shafawa, kuma ingancin kayayyakin da aka sarrafa yana da saurin kamuwa da burrs da sauran munanan yanayi, kuma tsawon lokacin sabis ɗin zai ragu sosai.
5. Saurin yankewa da ciyarwa mara kyau
Idan akwai matsala wajen sarrafawa, yawancin masu amfani suna ɗaukar matakai don rage saurin yankewa da kuma saurin ciyarwa, ta yadda ƙarfin turawa na famfon zai ragu, kuma daidaiton zaren da aka samar da shi zai ragu sosai, wanda hakan ke ƙara ƙaiƙayin saman zaren. , diamita na zaren da daidaiton zaren ba za a iya sarrafa su ba, kuma burrs da sauran matsaloli ba shakka ba za a iya kauce musu ba. Duk da haka, idan saurin ciyarwa ya yi sauri, ƙarfin da ya haifar ya yi yawa kuma famfon yana da sauƙin karyewa. Saurin yankewa yayin harin injin gabaɗaya shine 6-15m/min ga ƙarfe; 5-10m/min ga ƙarfe mai kauri da aka kashe ko ƙarfe mai tauri; 2-7m/min ga bakin ƙarfe; 8-10m/min ga ƙarfe mai siminti. Ga kayan iri ɗaya, ƙaramin diamita na famfon yana ɗaukar mafi girman ƙima, kuma mafi girman diamita na famfon yana ɗaukar ƙaramin ƙima.
Lokacin Saƙo: Yuli-15-2022