Apá Kìíní
Nínú iṣẹ́ ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ tí ó péye, àwọn ohun èlò CNC ló ń kó ipa pàtàkì nínú rírí i dájú pé iṣẹ́ ẹ̀rọ náà péye àti pé ó ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Àwọn ohun èlò wọ̀nyí ni ìbáṣepọ̀ láàárín spindle irinṣẹ́ ẹ̀rọ àti ohun èlò ìgé, wọ́n sì ṣe é láti mú ohun èlò náà dúró ṣinṣin nígbà tí ó ń jẹ́ kí ó yí iyàrá gíga àti ipò tí ó péye. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣe àwárí pàtàkì àwọn ohun èlò CNC, onírúurú irú wọn, àti àwọn kókó tí a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò nígbà tí a bá ń yan ohun èlò tí ó tọ́ fún ohun èlò ìṣiṣẹ́ pàtó kan.
Apá Kejì
Pataki awọn ohun elo CNC
Ẹ̀rọ CNC (ìṣàkóso nọ́mbà kọ̀ǹpútà) ti yí ìṣẹ̀dá padà nípa ṣíṣe àwọn ẹ̀yà ara tó díjú àti tó péye pẹ̀lú ìṣiṣẹ́ tó yanilẹ́nu. Iṣẹ́ àwọn irinṣẹ́ ẹ̀rọ CNC sinmi lórí dídára àti ìdúróṣinṣin àwọn ohun èlò tí wọ́n fi ń mú nǹkan. Àwọn ohun èlò tí a ṣe ní ọ̀nà tí kò dára tàbí tí a ti gbó lè fa kí irinṣẹ́ má ṣiṣẹ́ dáadáa, kí ó dín ìpéye gígé kù àti kí ó má ṣiṣẹ́ dáadáa, èyí tó máa ń nípa lórí dídára àwọn ẹ̀yà tí a fi ń ṣe nǹkan.
Ọ̀kan lára àwọn iṣẹ́ pàtàkì tí àwọn ohun èlò CNC ń ṣe ni láti dín ìṣàn irinṣẹ́ kù, èyí tí í ṣe ìyàtọ̀ nínú ìyípo irinṣẹ́ náà láti ojú ọ̀nà tí a fẹ́ kó lọ. Àìsí ìṣàn tó pọ̀ jù lè yọrí sí ìparí ojú ilẹ̀ tí kò dára, àìpéye ìwọ̀n àti àkókò iṣẹ́ irinṣẹ́ tí ó kúrú. Ní àfikún, ohun èlò tí ó ní agbára gíga lè mú kí ìṣọ̀kan irinṣẹ́ gígé pọ̀ sí i, èyí tí yóò jẹ́ kí ó ní iyàrá gígé àti oúnjẹ tí ó ga láìsí ìyípadà.
Apá Kẹta
Awọn oriṣi awọn ohun elo CNC
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò ìdáná CNC ló wà, ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn ló ṣe é fún àwọn ohun èlò ìdáná pàtó àti àwọn ìsopọ̀ spindle. Àwọn irú tí ó wọ́pọ̀ jùlọ ni àwọn ohun èlò ìdáná collet, àwọn ohun èlò ìdáná ìparí, àwọn ohun èlò ìdáná àpótí, àti àwọn ohun èlò ìdáná hydraulic.
Àwọn ohun èlò ìdènà tí a lè yọ́ ni a sábà máa ń lò láti fi gbé àwọn ohun èlò ìdènà, àwọn ohun èlò ìdènà àti àwọn ohun èlò ìgbẹ́ kékeré tí ó ní ìwọ̀n ìpẹ̀kun. Wọ́n máa ń lo collet, aṣọ ìdìpọ̀ tí ó rọrùn tí ó máa ń dínkù yí irinṣẹ́ náà ká nígbà tí ó bá ń di mọ́, èyí tí ó máa ń mú un lágbára tí ó sì máa ń mú un ní ìṣọ̀kan tó dára.
Àwọn ohun èlò ìdènà ìgbẹ́ ni a ṣe láti mú àwọn ohun èlò ìgbẹ́nà tí ó tọ́. Wọ́n sábà máa ń ní skru tàbí collet tí ó lè mú ohun èlò náà dúró sí ipò wọn, wọ́n sì máa ń wà ní oríṣiríṣi irú àwọn ohun èlò ìgbẹ́nà láti gba oríṣiríṣi ìsopọ̀ spindle.
Àwọn ohun èlò ìdènà aṣọ jaketi ni a ń lò fún gbígbé àwọn ohun èlò ìgé ojú àti àwọn ohun èlò ìgé àpò. Wọ́n ní ihò onígun mẹ́rẹ̀ẹ̀rin ńlá àti àwọn skru tàbí àwọn ẹ̀rọ ìdènà láti so ohun èlò ìgé náà mọ́, èyí tí ó ń pèsè ìtìlẹ́yìn tó lágbára fún àwọn iṣẹ́ gígé tó lágbára.
Àwọn ohun èlò ìdènà hydraulic máa ń lo ìfúnpá hydraulic láti fẹ̀ apá kan sí àyíká ohun èlò ìdènà náà, èyí tí ó ń ṣẹ̀dá agbára ìdènà tó lágbára àti tó tilẹ̀ lágbára. A mọ̀ wọ́n fún àwọn ohun èlò ìdènà gígì tó dára jùlọ, wọ́n sábà máa ń lo àwọn ohun èlò ìdènà hydraulic yìí nínú àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ iyàrá gíga.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-18-2024