Apá Kìíní
Dídára àti iṣẹ́ wọn jẹ́ kókó pàtàkì tí a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò nígbà tí a bá ń yan àwọn irinṣẹ́ gígé àti fífọwọ́ tí ó tọ́. Àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ láàrín àwọn ògbóǹtarìgì, àwọn gígé tí a fi bo TICN jẹ́ irinṣẹ́ tí ó dára tí a mọ̀ fún agbára wọn àti iṣẹ́ wọn tí ó ga jùlọ. Nínú ìwé ìròyìn yìí, a ó wo àwọn gígé tí a fi bo TICN, pàápàá jùlọ ìwọ̀n DIN357, àti lílo àwọn ohun èlò M35 àti HSS láti pèsè àwọn ojútùú gígé àti fífọwọ́ tí ó ga.
A ṣe àwọn tápù tí a fi TICN bo láti pese iṣẹ́ tó ga jùlọ ní oríṣiríṣi ohun èlò, láti aluminiomu rírọ̀ sí irin alagbara líle. Aṣọ tí a fi Titanium carbonitride (TICN) bo lórí tápù náà ń fúnni ní agbára ìdènà ìbàjẹ́ tó dára, ó sì ń mú kí ó pẹ́ sí i, èyí sì mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó gbajúmọ̀ fún àwọn ohun èlò ilé-iṣẹ́ níbi tí ìṣedéédé àti agbára ti ṣe pàtàkì. Yálà o ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ohun èlò irin tàbí àwọn ohun èlò tí kì í ṣe irin, àwọn tápù tí a fi TICN bo jẹ́ àṣàyàn tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé tí ó ń mú àwọn àbájáde déédé wá nínú iṣẹ́ gígé àti fífọwọ́.
Apá Kejì
Ìwọ̀n DIN357 ṣàlàyé ìwọ̀n àti ìfaradà àwọn ìfọ́mọ́ra, ó sì jẹ́ ìwọ̀n tí a mọ̀ dáadáa ní ilé iṣẹ́ náà. Àwọn ìfọ́mọ́ra tí a ṣe gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n yìí lókìkí fún ìṣedéédé wọn àti ìbáramu wọn pẹ̀lú onírúurú àwọn ohun èlò ìgé àti ìfọ́mọ́ra. Nígbà tí a bá so pọ̀ mọ́ ìbòrí TICN, ìpele DIN357 rí i dájú pé àwọn ìfọ́mọ́ra tí ó jáde jẹ́ èyí tí ó dára jùlọ àti pé ó lè mú àwọn ohun tí àwọn iṣẹ́ ẹ̀rọ ìgbàlódé ń béèrè fún ṣẹ.
Ní àfikún sí ìbòrí TICN, yíyan ohun èlò jẹ́ kókó pàtàkì mìíràn nínú ṣíṣe ìpinnu iṣẹ́ àti dídára tẹpù. M35 àti HSS (Irin Iyara Giga) jẹ́ ohun èlò méjì tí a sábà máa ń lò láti ṣe àwọn tapù tó ní agbára gíga. M35 jẹ́ irin oníyára gíga tí ó ní agbára ooru àti líle tó dára, èyí tí ó mú kí ó dára fún gígé àti fífọ àwọn ohun èlò líle. Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, irin oníyára gíga jẹ́ ohun èlò tí a mọ̀ fún agbára yíya àti agbára rẹ̀, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tí a lè gbẹ́kẹ̀lé fún onírúurú ohun èlò ẹ̀rọ.
Apá Kẹta
Nígbà tí o bá ń yan páìpù fún àwọn ohun tí o nílò láti gé àti láti fì, dídára àti iṣẹ́ rẹ gbọ́dọ̀ jẹ́ ohun pàtàkì rẹ. A ṣe é ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà DIN357 láti inú ohun èlò M35 tàbí HSS, àwọn páìpù tí a fi TICN ṣe ń fúnni ní ojútùú tó lágbára sí àwọn ohun tí a nílò láti ṣe iṣẹ́ ẹ̀rọ òde òní. Ní fífúnni ní agbára ìdènà ìbàjẹ́, agbára àti ìṣedéédé tó ga jùlọ, àwọn páìpù tí a fi TICN ṣe jẹ́ ohun èlò tó dára tó ń fúnni ní àwọn àbájáde tó péye nínú onírúurú ohun èlò àti ohun èlò.
Nípa sísopọ̀ àwọn ìbòrí TICN pọ̀ mọ́ àwọn ohun èlò M35 àti HSS tó ga jùlọ, àwọn olùpèsè lè ṣe àwọn ìbòrí tó ní iṣẹ́ tó ga jùlọ àti agbára tó lágbára. Àwọn ìbòrí tó ga jùlọ yìí ni a kọ́ láti kojú ìṣòro iṣẹ́ ẹ̀rọ tó lágbára, èyí sì ń mú àwọn àbájáde tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé àti tó dúró ṣinṣin wá ní onírúurú àyíká ilé iṣẹ́.
Ní ṣókí, a ṣe àwọn tápù tí a fi TICN bo ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà DIN357, a sì lo àwọn ohun èlò tó ga bíi M35 àti HSS láti pèsè àwọn ojútùú tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé àti tó gbéṣẹ́ fún iṣẹ́ gígé àti fífọ. Yálà o ń lo irin alagbara, aluminiomu tàbí àwọn ohun èlò míì tó le koko, àwọn tápù tí a fi TICN bo jẹ́ irinṣẹ́ tí o lè gbẹ́kẹ̀lé láti fi iṣẹ́ àti agbára tó yẹ kí ó wà láti bá àwọn iṣẹ́ ẹ̀rọ ìgbàlódé mu. Pẹ̀lú agbára ìdènà àti ìṣedéédé wọn tó tayọ, àwọn tápù tí a fi TICN bo jẹ́ àṣàyàn tó ga jùlọ fún àwọn ògbógi tó ń wá àwọn àbájáde tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé àti tó dúró ṣinṣin nínú gígé àti fífọ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-26-2023